Artificial IntelligenceFasaha

Motoci masu wayo: Abubuwan AI suna haɓaka ƙwarewar tuƙi

AI (Intelligence Artificial) yana canza kasuwanci da ayyukan yau da kullun. Misali shine tukin mota. Dubi yadda wannan fasaha zai iya tasiri irin wannan ƙwarewar!

AI (Artificial Intelligence) ba sabon abu ba ne, kuma irin wannan nau'in fasaha yana ƙara kasancewa a cikin yanayi na yau da kullum, kamar, misali, tuki motoci. Har yanzu yana iya zama kamar baƙon abu, amma wannan yanayin haɓaka ne a cikin masana'antar kera motoci na ƴan shekaru masu zuwa.

Wasu misalan AI na amfani da su a cikin wannan mahallin sune taimakon direban murya, tsarin aminci, da motoci masu zaman kansu. A cikin wannan hali, bincika mafi kyawun inshora har yanzu yana da mahimmanci. Duba ƙarin cikakkun bayanai game da tasirin AI lokacin tuƙi motoci!

Motoci masu AI da sigogi waɗanda dole ne direbobi su bi

Nemo tsaro

Neman aminci shine ɗayan dalilan masana'antar kera don haɓaka AI a cikin motoci. Yawancin hatsarurrukan suna faruwa ne sakamakon gazawar direba, kamar keta dokokin hanya ko amsawar da bai dace ba ko a makare.

A yau, akwai gwamnatocin da ke tilasta wa direbobi samun wasu na'urorin taimako na zamani. Yawancin waɗannan tsarin suna da ɓangaren basirar ɗan adam don tantancewa, saka idanu da gane halayen tuki marasa aminci (kamar karkatar da hankali, bacci, da sauran misalai). A cikin irin wannan yanayin, AI yana gargaɗin direba da sauri ta hanyar faɗakarwar lokaci-lokaci.

Akwai kuma na'urorin gano gajiya, wadanda ke nazarin halayen direba da kuma tantance alamun gajiya. A cikin wannan yanayin, wannan tsarin yana ba da ƙararrawa, faɗakarwar gani ko girgiza a cikin kujeru, don hana haɗari da rage mace-mace a kan tituna da manyan tituna.

A ƙarshe, akwai motoci sanye take da V2V (sadar da abin hawa zuwa mota). Wannan yana ba da damar sadarwa tsakanin motoci kuma yana ba da cikakken bayani game da hadurran tituna da yanayin zirga-zirga.

Karin bayani 

Abubuwan da aka kunna AI kuma suna iya ba da ƙarin cikakkun bayanai ga direba don shirya tafiya. Bayanai kamar yanayin zirga-zirga, yanayin lokaci na ainihi da taimakon sauri na fasaha don yin amfani da man fetur mafi inganci na iya rage rashin jin daɗin direba yayin tafiya.

Har ila yau, masana'antar kera motoci suna yin fare cewa AI na iya keɓance ƙwarewar masu amfani bisa la'akari da halayen tuƙi da abubuwan da suke so, da kuma taimaka wa direbobi su sami mafi aminci da sauri.

Sauran cikakkun bayanai na fasahar AI suna adana saitunan keɓaɓɓun akan madubai da kujeru, ban da daidaita yanayin zafi da daidaitaccen wurin zama. AI kuma na iya keɓance nishaɗi tare da tsarin basira waɗanda ke koyon zaɓin direba da fasinjojinsu, da daidaita zaɓuɓɓukan nishaɗi (kamar kiɗa da talabijin).

tuki mai cin gashin kansa

Har ila yau, masana'antar kera motoci suna haɓaka motoci masu tuƙi, waɗanda ke amfani da na'urori masu auna firikwensin da AI algorithms don gano kewayen su da kuma tuƙi cikin aminci. 

Don haka, motoci masu cin gashin kansu su ne waɗanda ba sa buƙatar direba, amma yana da mahimmanci a gane cewa ra'ayi yana ci gaba da haɓaka kuma akwai matakan tuƙi masu cin gashin kansu.

A halin yanzu, ana gudanar da gwaje-gwaje da yawa don bincika ko tuƙi mai cin gashin kansa yana da aminci kuma yana iya rage haɗarin zirga-zirga.

Akwai waɗanda suka riga sun ɗauki AI a matsayin juyi a cikin masana'antar kera motoci. Wannan yana faruwa ne saboda wannan fasaha tana da ikon tattara bayanai masu yawa, wanda ke ƙara haɓakar tuƙi mai cin gashin kansa kuma yana kawo ƙarin kwanciyar hankali da aminci ga duk masu amfani.

AI na iya rage mace-mace daga hatsarori kuma yana ba da ƙarin jin daɗi da ƙwarewa ga masu amfani. Koyaya, akwai ƙalubale daban-daban don aiwatar da wannan fasaha a cikin motoci, kamar kariya ta sirrin bayanai, alhaki na shari'a a yanayin haɗarin tuƙi mai cin gashin kansa, da sabunta tsarin.

Barin amsa

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.